Khi nào nên đặt vé máy bay đi du lịch Côn Đảo, Kinh nghiệm săn vé máy bay đi Côn Đảo giá rẻ bất ngờ

Vé máy bay giá rẻ đi Côn Đảo – Hãy quên đi những cuối tuần trôi qua một cách nhàm chán, nhìn đi nhìn lại chỉ những địa điểm quen thuộc, chọn nơi để “đổi gió” ngay thôi, cùng trải nghiệm Côn Đảo – Côn Sơn,

Vũng Tàu một địa điểm bạn phải đến một lần trong đời. Với khoảng thời gian dài làm việc tại Côn Đảo, chúng tôi sẽ dành cho du khách những chia sẻ thiết thực. 

Một chuyến đi sẽ mở ra cho bạn rất nhiều điều mới mẻ, đắm mình với những bãi biển uốn lượn cùng bãi cát trắng mịn và thưởng thức những món đặc sản đậm hương vị biển khơi.
Điều gì làm bạn bận lòng suy nghĩ mà không mua vé máy bay gía rẻ đi Côn Đảo ngay hôm nay ? 

1. Thông tin vé máy bay giá rẻ đi Côn Đảo

Đặt vé máy bay giá rẻ đi Côn Đảo một lần ghé thăm hòn đảo mang trong mình vẻ đẹp bí ẩn, tráng lệ hoang sơ nhưng cũng rất phần quyến rũ.
Xứ đảo luôn là gợi ý tuyệt vời cho kỳ nghỉ của mọi du khách, như một điểm dừng chân mới cho những ai yêu thích biển xanh cát trắng nắng vàng.
Vẻ đẹp yên bình, không xô bồ ồn ào giúp bạn có những chuyến đi thật đặc biệt. Cập nhật nhiều hơn các thông tin về đặt vé máy bay đi Côn Đảo, giá vé và cả những thông tin về du lịch ở Côn Đảo.

Vé máy bay Vietnam Airlines đi Côn Đảo giá bao nhiêu ?

Chặng bay đi Côn Đảo được công ty Vasco, một công ty con của Vietnam Airines khai thác độc quyền.

Đặt vé máy bay giá rẻ đi Côn Đảo bạn nên đặt vé tại đại lý vé uy tín, chuyên về Côn Đảo. Là chặng bay đặc thù nên giá vé luôn cố định, thay đổi khi bạn đặt vé trong tuần hoặc cuối tuần.

Lịch bay TPHCM đi Côn Đảo Vietnam Airlines

Nơi đi Nơi đến Giờ đi Giờ đến Thời gian Số Hiệu Chuyến Bay Hãng bay Giá vé
TP.HCM Côn Đảo 05:55 06:55 1h VN8051 Vn Airlines 1.840,000
TP.HCM Côn Đảo 06:30 07:30 1h VN8057 Vn Airlines 1.840,000
TP.HCM Côn Đảo 09:00 10:00 1h VN8053  Vn Airlines 1.840,000
TP.HCM Côn Đảo 09:25 10:25 1h VN8055  Vn Airlines 1.840,000
TP.HCM Côn Đảo 10:10 11:10 1h VN8079  Vn Airlines 1.840,000
TP.HCM Côn Đảo 12:15 13:15 1h VN8059  Vn Airlines 1.840,000
TP.HCM Côn Đảo 13:20 14:20 1h VN8067  Vn Airlines 1.840,000
TP.HCM Côn Đảo 15:25 16:25 1h VN8073  Vn Airlines 1.840,000

2. Đặt vé máy bay giá rẻ đi Côn Đảo như thế nào ?

Đặt vé máy bay giá rẻ đi Côn Đảo không khó với rất nhiều công cụ tìm kiếm hiện nay, giúp bạn có thể so sánh giá vé giữa các chuyến các hãng giúp bạn tìm kiếm cho mình chiếc vé máy bay giá rẻ nhất.
Là một đường bay phổ biến nhất hiện nay với hàng chục chuyến bay /ngày đến từ 4 hãng hàng không nội địa nước ta.
Đường bay nối liền các nơi với thành phố cảng đẹp nhất nhì nước ta, không chỉ có biển xanh cát trắng mà nơi đây còn có rất nhiều điều điểm đến, những vui chơi nghỉ dưỡng ấn tượng.
Việc đặt vé máy bay thời công nghệ số hiện nay nhanh gọn tiện lợi với rất nhiều phương thức thanh toán, từ khi đặt cho đến khi bạn nhận được vé mọi thứ có thể chỉ trong vài thao thác trên hệ thống trực tuyến.
Tùy vào từng người mà bạn có thể dễ dàng lựa chọn trong các phương thức mua vé máy bay sau:
  • Đặt vé máy bay và thanh toán trực tiếp tại các phòng vé, đại lý vé máy bay uỷ quyền của hãng.Đây là một cách thức truyền thống, là bạn đến phòng vé gần mình nhất gặp các nhân viên, tra giá vé và đặt vé ngay khi có chuyến bay hợp với lịch trình của mình.

    Thanh toán trực tiếp tại phòng vé, tuy nhiên đây là cách mà bạn sẽ tốn nhiều công sức và thời gian hơn so với việc đặt vé và thanh toán theo các hình thức khác dưới đây.

  • Đặt vé thanh toán qua chuyển khoản ngân hàng. Là hình thức thông dụng nhất hiện nay vì hầu như mọi người bây giờ ai cũng có tài khoản ngân hàng.Sau khi đặt vé thành công, các đại lý vé sẽ cung cấp cho bạn số tài khoản bên họ, bạn chỉ cần chuyển khoản đúng số tiền vé, sau đó bạn sẽ nhận được code vé điện tử qua tin nhắn điện thoại hoặc email, zalo, viber và dùng code vé điện tử đó để làm thủ tục bay.
  • Đặt vé thanh toán online bằng thẻ master card/ Visa. Cùng với chuyển khoản ngân hàng thì thanh toán online bằng thẻ master card/ Visa cũng rất tiện lợi.Nhưng hình thức này bạn cần thành thạo về công  nghệ nhé, mọi thứ đều được mã hóa và tự động nên khi sai sót một chút là bạn có thể mất tiền ngay.

    Tuy nhiên ưu điểm hình thức thanh toán này chính là nhanh chóng và rất tiện lợi, chỉ cần bạn nhập chính xác số thẻ/ ngày tháng hết hạn/ CVV thì bạn đã có thể thanh toán vé rồi.

  • Đặt vé thanh toán tận nơi. Hình thức này thường được áp dụng tại các thành phố lớn, ở những nơi mà đại lý /phòng vé máy bay có đặt trụ sở tại các tỉnh thành nơi bạn đang sinh sống.Tức là sau khi đặt vé xong, nhân viên phòng vé sẽ liên hệ lại bạn, để tiến hành mang vé đến nhà hoặc nơi bạn đang có mặt hiện tại cho bạn, và thu tiền mặt tại nhà. Bạn sẽ không cần tìm đường để đến phòng vé, hoặc đi xa – nắng – mưa.

    Với hình thức này, một số đại lý vé máy bay sẽ thu phí (tùy vào khu vực và đại lý mà nó sẽ giao động từ 20-40k/1 lần giao vé).

  • Đặt vé thanh toán qua các cửa hàng tiện lợi. Hình thức này hầu như chỉ một vài đại lý lớn áp dụng, những đại lý nhỏ và vừa thì vẫn chưa thấy có hình thức thanh toán này.Cụ thể là sau khi đặt vé, bạn sẽ được cung cấp một dãy mã số, bạn cầm mã số này đến các cửa hàng tiện lợi như : Vinmart, Coop, K+, … cung cấp mã số rồi thanh toán tiền.

    Sau khi nhận được thanh toán của bạn, code vé sẽ được gửi tự động qua sms/mail (thông tin liên hệ bạn đã cung cấp lúc đặt vé).

3. Bảng giá vé máy bay đi Côn Đảo các tháng

Bảng giá vé đi Côn Đảo tháng 1

Tìm vé máy bay đi Côn Đảo hiện nay không khó khi đã có thêm một hãng bay khai thác đó chính là Bamboo Airways_hãng hàng không Tre Việt đã mở đường bay thẳng từ Hà Nội đi Côn Đảo nhằm phục vụ nhu cầu đến với hòn đảo này ngày càng nhiều.

Vậy nên hành khách không cần nối chuyến ở Hồ Chí Minh hay Cần Thơ nữa mà bạn có thể bay thẳng luôn để tiết kiệm thời gian hơn.

Nơi đi Nơi đến Giờ đi Giờ đến Thời gian Số Hiệu Chuyến Bay Tháng 1
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 05:55 06:55 1 giờ 00 phút VN8051 1.840,000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 06:30 07:30 1 giờ 00 phút  VN8057 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 08:30 09:30 1 giờ 00 phút  VN8065 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 09:00 10:00 1 giờ 00 phút  VN8053 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 09:25 10:25 1 giờ 00 phút  VN8055 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 10:10 11:10 1 giờ 00 phút  VN8079 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 12:15 13:15 1 giờ 00 phút  VN8059 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 13:20 14:20 1 giờ 00 phút  VN8067 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 15:25 16:25 1 giờ 00 phút  VN8073 1.840.000

Giá vé máy bay Cần Thơ Côn Đảo tháng 1

Nơi đi Nơi đến Giờ đi Giờ đến Thời gian Số Hiệu Chuyến Bay Tháng 1 Đặt vé
CẦN THƠ (VCA) CÔN ĐẢO (VCS) 05:55 06:55 1 giờ 00 phút VN8068 1.525.000
CẦN THƠ (VCA) CÔN ĐẢO (VCS) 06:30 07:30 1 giờ 00 phút VN 8070 1.525.000

Giá vé máy bay đi Côn Đảo Bamboo Airways

Với hành trình đến Côn Đảo cùng Bamboo Airways thì bạn có rất nhiều sự lựa chọn từ các điểm xuất phát, mỗi một chặng bay sẽ có một mức giá vé khác nhau vậy nên bạn có thế cập nhật giá tại hệ thống website đặt vé của hãng.

Nơi đi Nơi đến Hãng Bay Giá vé rẻ nhất
Hà Nội Côn Đảo Bamboo Airways Đang cập nhật
Vinh Côn Đảo Bamboo Airways Đang cập nhật
Hải Phòng  Côn Đảo  Bamboo Airways Đang cập nhật
 Đà Nẵng  Côn Đảo  Bamboo Airways Đang cập nhật
 Thanh Hóa  Côn Đảo Bamboo Airways Đang cập nhật
Cần Thơ  Côn Đảo Bamboo Airways Đang cập nhật
Lưu ý: Giá vé trên là giá vé một chiều chưa bao gồm thuế và phí. Giá vé sẽ luôn thay đổi theo thời điểm đặt vé.

Bảng giá vé đi Côn Đảo tháng 2

Mua vé máy bay giá rẻ đi Côn Đảo tháng 2 thường là khi vào dịp Tết, đến Côn Đảo tháng 2 để du lịch hay về nhà thì nên đặt vé máy bay Tết sớm cách 2 3 tháng để nhận được giá vé tốt nhất.

Lên kế hoạch và đặt vé ngay để không bỏ lỡ những chiếc vé máy bay giá rẻ đi Côn Đảo tháng 2.

Nơi đi Nơi đến Giờ đi Giờ đến Thời gian Số Hiệu Chuyến Bay Tháng 2 Đặt vé
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 05:55 06:55 1 giờ 00 phút VN8051 1.840,000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 06:30 07:30 1 giờ 00 phút  VN8057 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 08:30 09:30 1 giờ 00 phút  VN8065 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 09:00 10:00 1 giờ 00 phút  VN8053 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 09:25 10:25 1 giờ 00 phút  VN8055 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 10:10 11:10 1 giờ 00 phút  VN8079 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 12:15 13:15 1 giờ 00 phút  VN8059 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 13:20 14:20 1 giờ 00 phút  VN8067 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 15:25 16:25 1 giờ 00 phút  VN8073 1.840.000

Giá vé máy bay Cần Thơ Côn Đảo tháng 2

Nơi đi Nơi đến Giờ đi Giờ đến Thời gian Số Hiệu Chuyến Bay Tháng 2
CẦN THƠ (VCA) CÔN ĐẢO (VCS) 05:55 06:55 1 giờ 00 phút VN8068 1.525.000
CẦN THƠ (VCA) CÔN ĐẢO (VCS) 06:30 07:30 1 giờ 00 phút VN 8070 1.525.000

Bảng giá vé đi Côn Đảo tháng 3

Nơi đi Nơi đến Giờ đi Giờ đến Thời gian Số Hiệu Chuyến Bay Tháng 3
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 05:55 06:55 1 giờ 00 phút VN8051 1.840,000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 06:30 07:30 1 giờ 00 phút  VN8057 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 08:30 09:30 1 giờ 00 phút  VN8065 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 09:00 10:00 1 giờ 00 phút  VN8053 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 09:25 10:25 1 giờ 00 phút  VN8055 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 10:10 11:10 1 giờ 00 phút  VN8079 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 12:15 13:15 1 giờ 00 phút  VN8059 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 13:20 14:20 1 giờ 00 phút  VN8067 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 15:25 16:25 1 giờ 00 phút  VN8073 1.840.000

Giá vé máy bay Cần Thơ Côn Đảo tháng 3

Nơi đi Nơi đến Giờ đi Giờ đến Thời gian Số Hiệu Chuyến Bay Tháng 3
CẦN THƠ (VCA) CÔN ĐẢO (VCS) 05:55 06:55 1 giờ 00 phút VN8068 1.525.000
CẦN THƠ (VCA) CÔN ĐẢO (VCS) 06:30 07:30 1 giờ 00 phút VN 8070 1.525.000

Bảng giá vé đi Côn Đảo tháng 4

Tháng 4 Côn Đảo trời xanh mây trắng biển êm là thời gian lý tưởng để bạn có thể sắp xếp cho mình một chuyến đi đến hòn đảo đặc biệt này, dạo trên những bãi biển yên bình như bãi Đầm Trầu hay chờ chiều về ngắm hoàng hôn là những trải nghiệm mà đã đến Côn Đảo rồi thì bạn không nên bỏ lỡ.

Nơi đi Nơi đến Giờ đi Giờ đến Thời gian Số Hiệu Chuyến Bay Tháng 4
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 05:55 06:55 1 giờ 00 phút VN8051 1.840,000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 06:30 07:30 1 giờ 00 phút  VN8057 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 08:30 09:30 1 giờ 00 phút  VN8065 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 09:00 10:00 1 giờ 00 phút  VN8053 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 09:25 10:25 1 giờ 00 phút  VN8055 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 10:10 11:10 1 giờ 00 phút  VN8079 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 12:15 13:15 1 giờ 00 phút  VN8059 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 13:20 14:20 1 giờ 00 phút  VN8067 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 15:25 16:25 1 giờ 00 phút  VN8073 1.840.000

Giá vé máy bay Cần Thơ Côn Đảo tháng 4

Nơi đi Nơi đến Giờ đi Giờ đến Thời gian Số Hiệu Chuyến Bay Tháng 4
CẦN THƠ (VCA) CÔN ĐẢO (VCS) 05:55 06:55 1 giờ 00 phút VN8068 1.525.000
CẦN THƠ (VCA) CÔN ĐẢO (VCS) 06:30 07:30 1 giờ 00 phút VN 8070 1.525.000

Bảng giá vé đi Côn Đảo tháng 5

Mua vé máy bay Hà Nội đi Côn Đảo Bamboo Airways hành khách sẽ có cơ hội trải nghiệm bay cùng hãng bay được đánh giá rất tốt và cũng được rất nhiều người lựa chọn hiện nay,

với thời gian bay vào khoảng 2 tiếng 15 phút là đến nơi, giá vé nằm trong khoản 2 099 000 là chưa bao gồm thuế phí, nếu đã bao gồm thuế phí thì giá dao động khoảng 2 800 000đ.

Nơi đi Nơi đến Giờ đi Giờ đến Thời gian Số Hiệu Chuyến Bay Tháng 5
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 05:55 06:55 1 giờ 00 phút VN8051 1.840,000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 06:30 07:30 1 giờ 00 phút  VN8057 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 08:30 09:30 1 giờ 00 phút  VN8065 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 09:00 10:00 1 giờ 00 phút  VN8053 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 09:25 10:25 1 giờ 00 phút  VN8055 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 10:10 11:10 1 giờ 00 phút  VN8079 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 12:15 13:15 1 giờ 00 phút  VN8059 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 13:20 14:20 1 giờ 00 phút  VN8067 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 15:25 16:25 1 giờ 00 phút  VN8073 1.840.000

Giá vé máy bay Cần Thơ Côn Đảo tháng 5

Nơi đi Nơi đến Giờ đi Giờ đến Thời gian Số Hiệu Chuyến Bay Tháng 5
CẦN THƠ (VCA) CÔN ĐẢO (VCS) 05:55 06:55 1 giờ 00 phút VN8068 1.525.000
CẦN THƠ (VCA) CÔN ĐẢO (VCS) 06:30 07:30 1 giờ 00 phút VN 8070 1.525.000

Bảng giá vé đi Côn Đảo tháng 6

Bên cạnh đường bay từ Hà Nội đi Côn Đảo thì hành khách yêu mến hòn đảo này cũng có thể chọn xuất phát từ các điểm khác như vé máy bay Hải Phòng đi Côn Đảo Bamboo Airways, vé máy bay Cần Thơ đi Côn Đảo Bamboo Airways,

vé máy bay Vinh đi Côn Đảo Bamboo Airways, vé máy bay Đà Nẵng đi Côn Đảo Bamboo Airways,  vé máy bay Thanh Hóa đi Côn Đảo Bamboo Airways…với các giá vé ưu đãi nhất.

Nơi đi Nơi đến Giờ đi Giờ đến Thời gian Số Hiệu Chuyến Bay Tháng 6
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 05:55 06:55 1 giờ 00 phút VN8051 1.840,000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 06:30 07:30 1 giờ 00 phút  VN8057 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 08:30 09:30 1 giờ 00 phút  VN8065 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 09:00 10:00 1 giờ 00 phút  VN8053 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 09:25 10:25 1 giờ 00 phút  VN8055 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 10:10 11:10 1 giờ 00 phút  VN8079 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 12:15 13:15 1 giờ 00 phút  VN8059 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 13:20 14:20 1 giờ 00 phút  VN8067 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 15:25 16:25 1 giờ 00 phút  VN8073 1.840.000

Giá vé máy bay Cần Thơ Côn Đảo tháng 6

Nơi đi Nơi đến Giờ đi Giờ đến Thời gian Số Hiệu Chuyến Bay Tháng 6
CẦN THƠ (VCA) CÔN ĐẢO (VCS) 05:55 06:55 1 giờ 00 phút VN8068 1.525.000
CẦN THƠ (VCA) CÔN ĐẢO (VCS) 06:30 07:30 1 giờ 00 phút VN 8070 1.525.000

Bảng giá vé đi Côn Đảo tháng 7

Những ngày hè ở Côn Đảo ngoài thu hết vẻ đẹp của biển vào tầm mắt thì bạn còn có cơ hội  thưởng thức được rất nhiều những món ngon đặc sản từ hải sản tươi ngon phong phú, cứ nghĩ ngồi bên tri kỷ hóng gió biển nhâm nhi ít rượu ngon nghe mùi thơm của đồ nướng thì còn gì bằng.

Nơi đi Nơi đến Giờ đi Giờ đến Thời gian Số Hiệu Chuyến Bay Tháng 7
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 05:55 06:55 1 giờ 00 phút VN8051 1.840,000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 06:30 07:30 1 giờ 00 phút  VN8057 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 08:30 09:30 1 giờ 00 phút  VN8065 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 09:00 10:00 1 giờ 00 phút  VN8053 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 09:25 10:25 1 giờ 00 phút  VN8055 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 10:10 11:10 1 giờ 00 phút  VN8079 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 12:15 13:15 1 giờ 00 phút  VN8059 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 13:20 14:20 1 giờ 00 phút  VN8067 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 15:25 16:25 1 giờ 00 phút  VN8073 1.840.000

Giá vé máy bay Cần Thơ Côn Đảo tháng 7

Nơi đi Nơi đến Giờ đi Giờ đến Thời gian Số Hiệu Chuyến Bay Tháng 7
CẦN THƠ (VCA) CÔN ĐẢO (VCS) 05:55 06:55 1 giờ 00 phút VN8068 1.525.000
CẦN THƠ (VCA) CÔN ĐẢO (VCS) 06:30 07:30 1 giờ 00 phút VN 8070 1.525.000

Bảng giá vé đi Côn Đảo tháng 8

Đối với vé máy bay đi Côn Đảo đặc biệt là hành trình bay từ Sài Gòn đi Côn Đảo thì tốt nhất bạn nên đặt vé máy bay trước ít nhất 1 2 tháng vì vé đi Côn Đảo thường hết sớm đặc biệt là các ngày cuối tuần.

Nếu như không bó buộc về thời gian thì bạn nên chọn bay vào những ngày trong tuần thì giá vé máy bay cũng sẽ rẻ hơn.

Nơi đi Nơi đến Giờ đi Giờ đến Thời gian Số Hiệu Chuyến Bay Tháng 8
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 05:55 06:55 1 giờ 00 phút VN8051 1.840,000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 06:30 07:30 1 giờ 00 phút  VN8057 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 08:30 09:30 1 giờ 00 phút  VN8065 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 09:00 10:00 1 giờ 00 phút  VN8053 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 09:25 10:25 1 giờ 00 phút  VN8055 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 10:10 11:10 1 giờ 00 phút  VN8079 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 12:15 13:15 1 giờ 00 phút  VN8059 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 13:20 14:20 1 giờ 00 phút  VN8067 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 15:25 16:25 1 giờ 00 phút  VN8073 1.840.000

Giá vé máy bay Cần Thơ Côn Đảo tháng 8

Nơi đi Nơi đến Giờ đi Giờ đến Thời gian Số Hiệu Chuyến Bay Tháng 8
CẦN THƠ (VCA) CÔN ĐẢO (VCS) 05:55 06:55 1 giờ 00 phút VN8068 1.525.000
CẦN THƠ (VCA) CÔN ĐẢO (VCS) 06:30 07:30 1 giờ 00 phút VN 8070 1.525.000

Bảng giá vé đi Côn Đảo tháng 9

Tháng 9 đặt vé máy bay đi Côn Đảo không chỉ những khách du lịch mà nơi đây còn đón những người con của đất Việt khắp nơi đổ về thăm những di tích lịch sử_nơi còn lưu lại những kí ức của bao ngày tháng chiến tranh.

Nhà tù Côn Đảo, nghĩa trang Hàng Dương và đặc biệt là mộ vị nữ anh hùng Võ Thị Sáu là những nơi mà ai cũng muốn một lần tự mình đến tự mình tưởng nhớ những gì họ đã hi sinh để có được hôm nay.
Nơi đi Nơi đến Giờ đi Giờ đến Thời gian Số Hiệu Chuyến Bay Tháng 9
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 05:55 06:55 1 giờ 00 phút VN8051 1.840,000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 06:30 07:30 1 giờ 00 phút  VN8057 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 08:30 09:30 1 giờ 00 phút  VN8065 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 09:00 10:00 1 giờ 00 phút  VN8053 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 09:25 10:25 1 giờ 00 phút  VN8055 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 10:10 11:10 1 giờ 00 phút  VN8079 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 12:15 13:15 1 giờ 00 phút  VN8059 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 13:20 14:20 1 giờ 00 phút  VN8067 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 15:25 16:25 1 giờ 00 phút  VN8073 1.840.000

Giá vé máy bay Cần Thơ Côn Đảo tháng 9

Nơi đi Nơi đến Giờ đi Giờ đến Thời gian Số Hiệu Chuyến Bay Tháng 9
CẦN THƠ (VCA) CÔN ĐẢO (VCS) 05:55 06:55 1 giờ 00 phút VN8068 1.525.000
CẦN THƠ (VCA) CÔN ĐẢO (VCS) 06:30 07:30 1 giờ 00 phút VN 8070 1.525.000

Bảng giá vé đi Côn Đảo tháng 10

Săn vé máy bay giá rẻ đi Côn Đảo hay làm sao đặt được vé máy bay với giá tốt nhất là băn khoăn của rất nhiều người nhưng đối với hành trình này nhiều người vẫn lầm tưởng có những vé máy bay siêu tiết kiệm,

thật ra đây là những đường bay đặc biệt nên các hãng bay sẽ không áp dụng những chương trình khuyến mãi, ví dụ như giá vé rẻ nhất từ Sài Gòn đi Côn Đảo của Vietnam Airlines thì giá thấp nhất ở khoảng 1 840 000đ/ 1 chiều/ 1 người.

Nơi đi Nơi đến Giờ đi Giờ đến Thời gian Số Hiệu Chuyến Bay Tháng 10
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 05:55 06:55 1 giờ 00 phút VN8051 1.840,000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 06:30 07:30 1 giờ 00 phút  VN8057 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 08:30 09:30 1 giờ 00 phút  VN8065 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 09:00 10:00 1 giờ 00 phút  VN8053 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 09:25 10:25 1 giờ 00 phút  VN8055 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 10:10 11:10 1 giờ 00 phút  VN8079 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 12:15 13:15 1 giờ 00 phút  VN8059 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 13:20 14:20 1 giờ 00 phút  VN8067 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 15:25 16:25 1 giờ 00 phút  VN8073 1.840.000

Giá vé máy bay Cần Thơ Côn Đảo tháng 10

Nơi đi Nơi đến Giờ đi Giờ đến Thời gian Số Hiệu Chuyến Bay Tháng 10
CẦN THƠ (VCA) CÔN ĐẢO (VCS) 05:55 06:55 1 giờ 00 phút VN8068 1.525.000
CẦN THƠ (VCA) CÔN ĐẢO (VCS) 06:30 07:30 1 giờ 00 phút VN 8070 1.525.000

Bảng giá vé đi Côn Đảo tháng 11

Đặt vé máy bay giá rẻ đi Côn Đảo nếu bạn không có nhiều thời gian thì nên chọn những chuyến bay từ sáng sớm và những chuyến bay về vào buổi chiều, hoặc sáng hôm sau hoặc bạn cũng có thể lưu lại nơi đây vài ngày để tận hưởng không khí yên bình hiếm có, khác biệt so với những thành phố du lịch biển náo nhiệt nhộn nhịp khác.

Nơi đi Nơi đến Giờ đi Giờ đến Thời gian Số Hiệu Chuyến Bay Tháng 11
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 05:55 06:55 1 giờ 00 phút VN8051 1.840,000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 06:30 07:30 1 giờ 00 phút  VN8057 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 08:30 09:30 1 giờ 00 phút  VN8065 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 09:00 10:00 1 giờ 00 phút  VN8053 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 09:25 10:25 1 giờ 00 phút  VN8055 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 10:10 11:10 1 giờ 00 phút  VN8079 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 12:15 13:15 1 giờ 00 phút  VN8059 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 13:20 14:20 1 giờ 00 phút  VN8067 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 15:25 16:25 1 giờ 00 phút  VN8073 1.840.000

Giá vé máy bay Cần Thơ Côn Đảo tháng 11

Nơi đi Nơi đến Giờ đi Giờ đến Thời gian Số Hiệu Chuyến Bay Tháng 11
CẦN THƠ (VCA) CÔN ĐẢO (VCS) 05:55 06:55 1 giờ 00 phút VN8068 1.525.000
CẦN THƠ (VCA) CÔN ĐẢO (VCS) 06:30 07:30 1 giờ 00 phút VN 8070 1.525.000

Bảng giá vé đi Côn Đảo tháng 12

Cuối năm đừng ngại tự thưởng cho mình những chuyến đi sau thời gian làm việc vất vả, cập nhật ngay giá vé trên website các hãng để có nhiều thông tin hơn về các chuyến bay cũng như giá vé máy bay đi Côn Đảo cụ thể nhất.

Nơi đi Nơi đến Giờ đi Giờ đến Thời gian Số Hiệu Chuyến Bay Tháng 12
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 05:55 06:55 1 giờ 00 phút VN8051 1.840,000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 06:30 07:30 1 giờ 00 phút  VN8057 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 08:30 09:30 1 giờ 00 phút  VN8065 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 09:00 10:00 1 giờ 00 phút  VN8053 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 09:25 10:25 1 giờ 00 phút  VN8055 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 10:10 11:10 1 giờ 00 phút  VN8079 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 12:15 13:15 1 giờ 00 phút  VN8059 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 13:20 14:20 1 giờ 00 phút  VN8067 1.840.000
SÀI GÒN CÔN ĐẢO 15:25 16:25 1 giờ 00 phút  VN8073 1.840.000

Giá vé máy bay Cần Thơ Côn Đảo tháng 12

Nơi đi Nơi đến Giờ đi Giờ đến Thời gian Số Hiệu Chuyến Bay Tháng 12
CẦN THƠ (VCA) CÔN ĐẢO (VCS) 05:55 06:55 1 giờ 00 phút VN8068 1.525.000
CẦN THƠ (VCA) CÔN ĐẢO (VCS) 06:30 07:30 1 giờ 00 phút VN 8070 1.525.000

4. Thời điểm lý tưởng đặt vé máy bay đi Côn Đảo

Côn Đảo thuộc Bà Rịa, Vũng Tàu nên khí hậu cũng đặc trưng theo kiểu nhiệt đới gió mùa, mùa mưa và mùa khô rõ rệt.
Thời gian từ ra Tết đến hết mùa hè, từ tháng 3 đến hết tháng 9 chính là thời gian tốt nhất để đi du lịch Côn Đảo. Nên nếu có dự định du lịch Côn Đảo thì bạn nên chọn khoảng thời gian này nhé.
Tuy nhiên, từ tháng 10 đến tháng 2, mặc dù vùng biển Côn Đảo thường có sóng lớn nhưng vì thời gian này là mùa khô nên luôn có ánh nắng chan hòa và cũng là thời gian đáng để đến Côn Đảo .  Nếu ngại đi tàu thì bạn có thể chọn máy bay để đến hòn đảo này một cách nhanh nhất.
Tháng 3 đến hết tháng 9 là thời gian biển êm, dù là mùa mưa nhưng các trận mưa ở Côn Đảo chủ yếu là mưa rào đến nhanh và đi cũng rất nhanh, các thời gian khác trong ngày vẫn có ánh nắng chan hòa, vậy nên bạn không cần lo lắng khi đặt vé máy bay đến đây.
Thời gian này thích hợp cho các tour tham quan trên biển, lặn ngắm san hô và khám phá đảo hoang. Đây cũng là mùa rùa từ khắp nơi về Côn Đảo đẻ trứng.
Tháng 10 đến hết tháng 2, do ảnh hưởng gió Đông Bắc, vùng biển của Vịnh Côn Sơn thường có sóng lớn nhưng mặt ở phía Tây và Tây Nam mặt biển vẫn ềm đềm và ít chịu tác động của sóng gió. Đây cũng là một điều đặc biệt của hòn đảo này.

Trên đây là bài viết ” Khi nào nên đặt vé máy bay đi du lịch Côn Đảo. Kinh nghiệm săn vé máy bay đi Côn Đảo giá rẻ bất ngờ ” , Hi vọng bài viết vừa rồi của mình đã giúp các bạn định hình được quy trình săn vé máy bay đi Côn Đảo giá rẻ và bỏ túi được một số kinh nghiệm hữu ích khi đi du lịch tại Côn Đảo.

Nếu cảm thấy bài viết này hay thì đừng quên Like, Share và đánh giá 5 sao để ủng hộ chúng tôi nhé. Theo dõi website của chúng tôi thường xuyên để cập nhật những mẹo, tip hữu ích nhất về du lịch nhé!